“รอง ผบ.มทบ.27 นำจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เพื่อเทิดพระเกียรติ ร.10”
เช้าวันที่ 10 เมษายน 2561 พันเอกวินัย เจริญศิลป์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 (จิตอาสาราชองครักษ์เวร cat 904) พร้อมด้วยจิตอาสาพระราชทานของหน่วย และประชาชนจิตอาสา ร่วมกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ ตามโครงการจิตอาสาพระราชทานตามแนวพระราชดำริ ทำความความสะอาดวัดแสนระลึก บ้านหนองนาสร้าง ตำบลเหนือเมือง อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด เพื่อเทิดพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ในการปรับปรุง บำรุงศาสนสถานให้คงอยู่กับลูกหลานชาวพุทธสืบต่อไป
หน้าแรก ข่าวกิจกรรมฝ่ายอำนวยการ มทบ.27 กองกิจการพลเรือน รอง ผบ.มทบ.27 นำจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เพื่อเทิดพระเกียรติ ร.10
รอง ผบ.มทบ.27 นำจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เพื่อเทิดพระเกียรติ ร.10
“รอง ผบ.มทบ.27 นำจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เพื่อเทิดพระเกียรติ ร.10”
เช้าวันที่ 10 เมษายน 2561 พันเอกวินัย เจริญศิลป์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 (จิตอาสาราชองครักษ์เวร cat 904) พร้อมด้วยจิตอาสาพระราชทานของหน่วย และประชาชนจิตอาสา ร่วมกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ ตามโครงการจิตอาสาพระราชทานตามแนวพระราชดำริ ทำความความสะอาดวัดแสนระลึก บ้านหนองนาสร้าง ตำบลเหนือเมือง อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด เพื่อเทิดพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ในการปรับปรุง บำรุงศาสนสถานให้คงอยู่กับลูกหลานชาวพุทธสืบต่อไป