เมื่อ 16 พ.ค.61 เวลา 0700 น. พ.อ.จิตรกร จันทร์สว่าง รอง เสธ.มทบ.27 (1) ผู้แทน ผบ.มทบ.27 ร่วมพิธีสักการะเจ้าพ่อหลักเมือง ประจำปี 2561 ณ บริเวณศาลเจ้าพ่อหลักเมือง บึงพลาญชัย จังหวัดร้อยเอ็ด พร้อมหัวหน้าส่วนราชการ พ่อค้า ประชาชน ในจังหวัดร้อยเอ็ด โดยมีนายเลิศบุตร กองทอง รองผู้ว่าราชการร้อยเอ็ดเป็นประธาน ภายในงานมีการทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแก่พระสงฆ์ และมีการทำพิธีพราหม สักการะบวงสรวงเจ้าพ่อหลักเมือง สิ่งศักดิ์สิทธ์ประจำเมืองร้อยเอ็ด เพื่อให้คุ้มครองป้องกันลูกหลานชาวร้อยเอ็ด ให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง หรือพื้นถิ่นเรียกว่า บุญซำฮะ
หน้าแรก ข่าวกิจกรรมของหน่วย นขต.มทบ.27 พ.อ.จิตรกร จันทร์สว่าง รอง เสธ.มทบ.27 (1) ผู้แทน ผบ.มทบ.27 ร่วมพิธีสักการะเจ้าพ่อหลักเมือง ประจำปี 2561
พ.อ.จิตรกร จันทร์สว่าง รอง เสธ.มทบ.27 (1) ผู้แทน ผบ.มทบ.27 ร่วมพิธีสักการะเจ้าพ่อหลักเมือง ประจำปี 2561
เมื่อ 16 พ.ค.61 เวลา 0700 น. พ.อ.จิตรกร จันทร์สว่าง รอง เสธ.มทบ.27 (1) ผู้แทน ผบ.มทบ.27 ร่วมพิธีสักการะเจ้าพ่อหลักเมือง ประจำปี 2561 ณ บริเวณศาลเจ้าพ่อหลักเมือง บึงพลาญชัย จังหวัดร้อยเอ็ด พร้อมหัวหน้าส่วนราชการ พ่อค้า ประชาชน ในจังหวัดร้อยเอ็ด โดยมีนายเลิศบุตร กองทอง รองผู้ว่าราชการร้อยเอ็ดเป็นประธาน ภายในงานมีการทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแก่พระสงฆ์ และมีการทำพิธีพราหม สักการะบวงสรวงเจ้าพ่อหลักเมือง สิ่งศักดิ์สิทธ์ประจำเมืองร้อยเอ็ด เพื่อให้คุ้มครองป้องกันลูกหลานชาวร้อยเอ็ด ให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง หรือพื้นถิ่นเรียกว่า บุญซำฮะ