วันที่ 19 พฤษภาคม 2561 พันเอกธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 เป็นประธานเปิดการประชุมสามัญครั้งที่ 76 สมาคมสตรีอาสาสมัครรักษาดินแดน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ที่เดอะเบสอินท์รีสอร์ท จังหวัดมหาสารคาม สำหรับกลุ่มสตรีอาสาสมัครรักษาดินแดน เป็นผู้ผ่านการฝึกวิชาทหาร การปฐมพยาบาล มีระเบียบวินัยในการเป็นอาสาสมัคร โดยร่วมกับสหพันธ์สนับสนุนกิจกรรมทหาร ตำรวจ ตามแนวชายแดน รวมทั้งการจัดหาเครื่องอุปโภค บริโภค ไปมอบตามโอกาสที่เหมาะสม นับได้ว่าเป็นสมาคมที่มีความเข้มแข็งและมีคุณค่าต่อสังคมhttps://www.youtube.com/watch?v=ezQaJmkzZHw
หน้าแรก ข่าวกิจกรรมของหน่วย นขต.มทบ.27 พ.อ.ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รอง.ผบ.มทบ.27(2) เป็นประธานเปิดการประชุมสามัญครั้งที่ 76 สมาคมสตรีอาสาสมัครรักษาดินแดน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ที่ จว.มหาสารคาม
พ.อ.ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รอง.ผบ.มทบ.27(2) เป็นประธานเปิดการประชุมสามัญครั้งที่ 76 สมาคมสตรีอาสาสมัครรักษาดินแดน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ที่ จว.มหาสารคาม
วันที่ 19 พฤษภาคม 2561 พันเอกธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 เป็นประธานเปิดการประชุมสามัญครั้งที่ 76 สมาคมสตรีอาสาสมัครรักษาดินแดน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ที่เดอะเบสอินท์รีสอร์ท จังหวัดมหาสารคาม สำหรับกลุ่มสตรีอาสาสมัครรักษาดินแดน เป็นผู้ผ่านการฝึกวิชาทหาร การปฐมพยาบาล มีระเบียบวินัยในการเป็นอาสาสมัคร โดยร่วมกับสหพันธ์สนับสนุนกิจกรรมทหาร ตำรวจ ตามแนวชายแดน รวมทั้งการจัดหาเครื่องอุปโภค บริโภค ไปมอบตามโอกาสที่เหมาะสม นับได้ว่าเป็นสมาคมที่มีความเข้มแข็งและมีคุณค่าต่อสังคมhttps://www.youtube.com/watch?v=ezQaJmkzZHw