“ทหารร้อยเอ็ด ร่วมกับ จว.ร.อ.แถลงข่าวการจัดงาน “เล่าเรื่องเมืองร้อยเอ็ด 243 ปี”
บ่ายวันที่ 15 มิถุนายน 2561 เวลา 17.00 น. ที่ท่าลอยพระประทีปพระราชทาน บึงพลาญชัยร้อยเอ็ด พันเอก ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 ร่วมกับจังหวัดร้อยเอ็ดแถลงข่าวการจัดงาน “เล่าเรื่องเมืองร้อยเอ็ด 243 ปี” ระหว่างวันที่ 24 – 28 กรกฎาคม 2561 โดยมี นาย วันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ดเป็นประธาน ณ สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ร้อยเอ็ด เพื่อรำลึกประวัติศาสตร์ความเป็นมาของการก่อตั้งเมืองร้อยเอ็ด รำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระมหากษัตริย์และพระบรมวงศานุวงศ์ ทุกพระองค์ ที่มีต่อประชาชนชาวจังหวัดร้อยเอ็ด ตลอดจนส่งเสริม เผยแพร่วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของชาวจังหวัดร้อยเอ็ด อันนำไปสู่ความรัก ความหวงแหน และความภาคภูมิใจในวัฒนธรรมพื้นบ้าน และความเป็นไทย
หน้าแรก ข่าวกิจกรรมของหน่วย นขต.มทบ.27 “ทหารร้อยเอ็ด ร่วมกับ จว.ร.อ.แถลงข่าวการจัดงาน “เล่าเรื่องเมืองร้อยเอ็ด 243 ปี”
“ทหารร้อยเอ็ด ร่วมกับ จว.ร.อ.แถลงข่าวการจัดงาน “เล่าเรื่องเมืองร้อยเอ็ด 243 ปี”
“ทหารร้อยเอ็ด ร่วมกับ จว.ร.อ.แถลงข่าวการจัดงาน “เล่าเรื่องเมืองร้อยเอ็ด 243 ปี”
บ่ายวันที่ 15 มิถุนายน 2561 เวลา 17.00 น. ที่ท่าลอยพระประทีปพระราชทาน บึงพลาญชัยร้อยเอ็ด พันเอก ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 ร่วมกับจังหวัดร้อยเอ็ดแถลงข่าวการจัดงาน “เล่าเรื่องเมืองร้อยเอ็ด 243 ปี” ระหว่างวันที่ 24 – 28 กรกฎาคม 2561 โดยมี นาย วันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ดเป็นประธาน ณ สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ร้อยเอ็ด เพื่อรำลึกประวัติศาสตร์ความเป็นมาของการก่อตั้งเมืองร้อยเอ็ด รำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระมหากษัตริย์และพระบรมวงศานุวงศ์ ทุกพระองค์ ที่มีต่อประชาชนชาวจังหวัดร้อยเอ็ด ตลอดจนส่งเสริม เผยแพร่วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของชาวจังหวัดร้อยเอ็ด อันนำไปสู่ความรัก ความหวงแหน และความภาคภูมิใจในวัฒนธรรมพื้นบ้าน และความเป็นไทย