“ทหารร้อยเอ็ด หุ่นฟิต ด้วยโครงการ Smart man”
เช้าวันที่ 15 สิงหาคม เวลา 06.00 น. บริเวณหน้ากองร้อยมณฑลทหารบกที่ 27 พันเอก วินัย เจริญศิลป์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27นำคณะนายทหาร นายสิบ เข้าทดสอบสมรรถภาพร่างกาย ประจำปี 2561 ครั้งที่ 2 การทดสอบครั้งนี้ แบ่งออกเป็น 3 สถานี คือ สถานีดันพื้น 2 นาที สถานีลุกนั่ง 2 นาที และวิ่ง 2 กิโลเมตร ซึ่งทั้งหมดต้องผ่านเกณฑ์ขั้นต่ำร้อยละ 55 ขึ้นไป สำหรับ การทดสอบสมรรถภาพร่างกาย ถือเป็นหนึ่งในนโยบาย สมาร์ทแมน ของผู้บัญชาการทหารบก เพื่อให้กำลังพลมีสุขภาพที่แข็งแรง พร้อมปฏิบัติหน้าที่ตามภารกิจที่ได้รับมอบหมาย รวมถึงเสริมสร้างบุคลิกภาพ ตอกย้ำภาพลักษณ์ทหารยุคไทยแลนด์ 4.0
“ทหารร้อยเอ็ด หุ่นฟิต ด้วยโครงการ Smart man”
“ทหารร้อยเอ็ด หุ่นฟิต ด้วยโครงการ Smart man”
เช้าวันที่ 15 สิงหาคม เวลา 06.00 น. บริเวณหน้ากองร้อยมณฑลทหารบกที่ 27 พันเอก วินัย เจริญศิลป์ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27นำคณะนายทหาร นายสิบ เข้าทดสอบสมรรถภาพร่างกาย ประจำปี 2561 ครั้งที่ 2 การทดสอบครั้งนี้ แบ่งออกเป็น 3 สถานี คือ สถานีดันพื้น 2 นาที สถานีลุกนั่ง 2 นาที และวิ่ง 2 กิโลเมตร ซึ่งทั้งหมดต้องผ่านเกณฑ์ขั้นต่ำร้อยละ 55 ขึ้นไป สำหรับ การทดสอบสมรรถภาพร่างกาย ถือเป็นหนึ่งในนโยบาย สมาร์ทแมน ของผู้บัญชาการทหารบก เพื่อให้กำลังพลมีสุขภาพที่แข็งแรง พร้อมปฏิบัติหน้าที่ตามภารกิจที่ได้รับมอบหมาย รวมถึงเสริมสร้างบุคลิกภาพ ตอกย้ำภาพลักษณ์ทหารยุคไทยแลนด์ 4.0