ผบ.มทบ.27 ต้อนรับ จก.ดย.ทบ. ที่เดินทางมาตรวจสอบการฝึกการบรรเลงของเหล่า ดย.
เช้าวันที่ 30 ตุลาคม 2562 เวลา 08.30 น. พลตรี ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ ผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 พร้อมด้วย พันเอก ทฤษฎี คงชนะ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 ให้การต้อนรับ พลตรี วิทยา ชัยสมพร เจ้ากรมดุริยางค์ทหารบก ในโอกาสเดินทางมาตรวจสอบการฝึกการบรรเลงของทหารเหล่าดุริยางค์ ประจำปี 2563 และตรวจเยี่ยมหมวดดุริยางค์ในพื้นที่กองทัพภาคที่ 2 เพื่อรับทราบปัญหาข้อขัดข้องในด้านกำลังพล ด้านการส่งกำลังบำรุง และด้านการปฏิบัติการบรรเลงดนตรี อาทิเช่น การบรรเลงดนตรีนั่งบรรเลง การเข้า-ออกที่ตั้งวงดนตรีนั่งบรรเลง การบรรเลงวงโยธวาทิตสนาม การจัดรูปแบบวงโยธวาทิตสนาม และการบรรเลงเพลงพิธีการ ณ สโมสรนายทหารค่ายประเสริฐสงคราม อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด
หน้าแรก ข่าวกิจกรรมของหน่วย นขต.มทบ.27 ผบ.มทบ.27 ต้อนรับ จก.ดย.ทบ. ที่เดินทางมาตรวจสอบการฝึกการบรรเลงของเหล่า ดย.
ผบ.มทบ.27 ต้อนรับ จก.ดย.ทบ. ที่เดินทางมาตรวจสอบการฝึกการบรรเลงของเหล่า ดย.
ผบ.มทบ.27 ต้อนรับ จก.ดย.ทบ. ที่เดินทางมาตรวจสอบการฝึกการบรรเลงของเหล่า ดย.
เช้าวันที่ 30 ตุลาคม 2562 เวลา 08.30 น. พลตรี ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ ผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 พร้อมด้วย พันเอก ทฤษฎี คงชนะ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 27 ให้การต้อนรับ พลตรี วิทยา ชัยสมพร เจ้ากรมดุริยางค์ทหารบก ในโอกาสเดินทางมาตรวจสอบการฝึกการบรรเลงของทหารเหล่าดุริยางค์ ประจำปี 2563 และตรวจเยี่ยมหมวดดุริยางค์ในพื้นที่กองทัพภาคที่ 2 เพื่อรับทราบปัญหาข้อขัดข้องในด้านกำลังพล ด้านการส่งกำลังบำรุง และด้านการปฏิบัติการบรรเลงดนตรี อาทิเช่น การบรรเลงดนตรีนั่งบรรเลง การเข้า-ออกที่ตั้งวงดนตรีนั่งบรรเลง การบรรเลงวงโยธวาทิตสนาม การจัดรูปแบบวงโยธวาทิตสนาม และการบรรเลงเพลงพิธีการ ณ สโมสรนายทหารค่ายประเสริฐสงคราม อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด