วันที่ ๒ มิ.ย.๖๑ พล.ต. ปฏิกรณ์ เอี่ยมละออ ผบ.มทบ.๒๗ มอบให้ พ.อ. ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รอง ผบ.มทบ.๒๗ เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีบุญบั้งไฟ อ.สุวรรณภูมิ ประจำปี ๒๕๖๑ ซึ่งจัดขึ้นในระหว่างวันที่ ๓๐ พ.ค. – ๓ มิ.ย.๖๑ เพื่ออนุรักษ์ส่งเสริมเผยแพร่เอกลักษณ์ทางด้านศิลปวัฒนธรรมของชาว อ.สุวรรณภูมิ ตลอดจนเพื่อให้ประชาชนทุกหมู่เหล่าได้ประกอบกิจกรรมร่วมกัน อันเป็นการเสริมสร้างความสมัครสมานสามัคคีในหมู่คณะ ณ เวทีกลางบริเวณลานอนุสาวรีย์เจ้าเมืองสุวรรณภูมิ ต.สระคู อ.สุวรรณภูมิ จว.ร.อ.โดยมี นาย เลิศบุศย์ กองทอง รอง ผวจ.ร.อ. เป็นประธานในพิธี
หน้าแรก ข่าวกิจกรรมของหน่วย นขต.มทบ.27 พ.อ. ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รอง ผบ.มทบ.๒๗ เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีบุญบั้งไฟ อ.สุวรรณภูมิ ประจำปี ๒๕๖๑
พ.อ. ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รอง ผบ.มทบ.๒๗ เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีบุญบั้งไฟ อ.สุวรรณภูมิ ประจำปี ๒๕๖๑
วันที่ ๒ มิ.ย.๖๑ พล.ต. ปฏิกรณ์ เอี่ยมละออ ผบ.มทบ.๒๗ มอบให้ พ.อ. ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ รอง ผบ.มทบ.๒๗ เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีบุญบั้งไฟ อ.สุวรรณภูมิ ประจำปี ๒๕๖๑ ซึ่งจัดขึ้นในระหว่างวันที่ ๓๐ พ.ค. – ๓ มิ.ย.๖๑ เพื่ออนุรักษ์ส่งเสริมเผยแพร่เอกลักษณ์ทางด้านศิลปวัฒนธรรมของชาว อ.สุวรรณภูมิ ตลอดจนเพื่อให้ประชาชนทุกหมู่เหล่าได้ประกอบกิจกรรมร่วมกัน อันเป็นการเสริมสร้างความสมัครสมานสามัคคีในหมู่คณะ ณ เวทีกลางบริเวณลานอนุสาวรีย์เจ้าเมืองสุวรรณภูมิ ต.สระคู อ.สุวรรณภูมิ จว.ร.อ.โดยมี นาย เลิศบุศย์ กองทอง รอง ผวจ.ร.อ. เป็นประธานในพิธี